Forum Rules ฝีไม้ลายมือ

เย็บปักถักร้อย แกะสลัก วาดเขียน เพนท์ภาพ งานฝีมือไทย งานฝีมือนานาชาติ ทำเล่นๆเป็นงานอดิเรก หรือทำจริงๆจังๆ หารายได้ช่วยครอบครัว ล้วนแล้วแต่มีคุณค่า เพราะงานทุกชิ้นทำมาด้วยใจรัก ใครพอจะมีความรู้ มีฝีมืออยู่บ้าง ช่วยสอนเพื่อนๆหน่อยนะคะ หัดทำไปวันละนิด เดี๋ยวก็เก่งเอง

Reply to this topicStart new topicStart Poll

> รวมมิตรงานฝีมือของนุชเองจ้า, เอาเอื้องมันมาฝากเลี้ยงดีมากดอกโตแต่ต้นเล็ก ฮ่าๆๆๆ
cutepai
โพสต์เมื่อ: July 25, 2010 06:07 am
Quote Post

แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม
*

กลุ่ม: Members
สมาชิกหมายเลข: 16,329
เข้าร่วมเมื่อ: January 12, 2009

รู้สึกเหนื่อยกับการทำดอกไม้เลยหยุด ยาว เลย ทำตามออร์เดอร์อย่างเดียว ที่สำคัญกำลังบ้ากับงานผ้าค่ะ เย็บกระเป๋าใบเล็ก แจกเด็กบ้าง เย็บเสื้อผ้าใสเองบ้าง เย็บกระเป๋าใบโตไว้ไปปิคนิคบ้าง เลยทิ้งดอกไม้ไป

ไหนก็มาแล้วเลยเอามาฝาก กระถางหนึ่ง รับไปเลยค๊า...........
user posted image

โพสได้แก้ไขโดย cutepai เมื่อ July 25, 2010 06:24 am
"ความสุข ความสวัสดีของข้าพเจ้าจะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยบ้านเมืองของเรามีความเจริญ มั่นคง เป็นปรกติสุข"ความสุข ความสวัสดีของข้าพเจ้าจะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยบ้านเมืองของเรามีความเจริญ มั่นคง เป็นปรกติสุข”

PMEmail PosterUsers WebsiteMSN
cutepai
โพสต์เมื่อ: July 25, 2010 06:09 am
Quote Post

*

เข้าร่วมเมื่อ: January 12, 2009

กระเป๋าใบเล็กให้ลูกค่ะ
"ความสุข ความสวัสดีของข้าพเจ้าจะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยบ้านเมืองของเรามีความเจริญ มั่นคง เป็นปรกติสุข"ความสุข ความสวัสดีของข้าพเจ้าจะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยบ้านเมืองของเรามีความเจริญ มั่นคง เป็นปรกติสุข”

PMEmail PosterUsers WebsiteMSN
cutepai
โพสต์เมื่อ: July 25, 2010 06:17 am
Quote Post

*

รูปนี้ตอนเปลี่ยนมาใส่สายใหม่ค่ะ ส่วนชุดที่ใส่นั้นก็เย็บเองค่ะ วัดตัวไปเย็บไป เนื่องจากไม่รู้เรื่องงานตัดเย็บเลย เลยกลายเป็นว่าชุดใหญ่กว่าตัว แต่สั้น ไปหน่อย รอบแขนกว้างมาก จนใส่เสื้อไว้ข้างในได้อีก

โพสได้แก้ไขโดย cutepai เมื่อ July 25, 2010 06:26 am

cutepai
โพสต์เมื่อ: July 25, 2010 06:20 am
Quote Post

*

นี่ก็อีกชุดค่ะ เย็บจากชุดเซ็คนุชเองเพราะ มันสั้นไปเลยแปลงมาให้ลูก
ตัดใหม่ เหลือไว้แต่สม๊อคด้านหลัง แล้ว ถักโครเชค์ใส่ตรงขอบแขนและคอค่ะ แล้วที่เอวก็ต่อผ้าให้ผูกได้ โดยรวมแล้วน่ารัก ฮ่าๆๆ ชมตัวเองอีก user posted image

โพสได้แก้ไขโดย cutepai เมื่อ July 25, 2010 06:27 am

tamaghot
โพสต์เมื่อ: July 25, 2010 09:47 am
Quote Post

แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

สมาชิกหมายเลข: 19,007
เข้าร่วมเมื่อ: July 23, 2009

สวยครับ งานพวกเย็บผ้านี้ไม่ค่อยชอบเท่าไรเลยครับเหอะๆ แต่ก็ชอบดูนะครับ

[[เป็นไปไม่ได้-ทำไม่ได้-หรือไม่ได้ทำ]]

PMEmail Poster
Nott33
โพสต์เมื่อ: August 04, 2010 11:27 pm
Quote Post

*

สมาชิกหมายเลข: 18,675
เข้าร่วมเมื่อ: July 03, 2009

อิอิ ไม่ว่้างเลยไม่ได้มาซะนานเลย คิดถึงคุณนุชและทุกคนครับ ช่วงนี้ก็ปั่นงานส่งเหมือนกันครับ เดี๋ยวจะทยอยลงให้ชมกันนะครับ ดูงานคุณนุชแล้วก็ชอบทุกอันอยู่ดี ผมเองก็ไม่ถนัดงานผ้าเลยไม่ชอบมากเท่าไหร่ สมัยเรียนตัดเย็บก็กว่าจะผ่านมาได้ แทบแย่ ไม่ชอบเลยจริงๆ เย็บจักรเนี่ย อิอิ
มาทำดอกไม้ผ้าใยบัวกันเถอะครับ

cutepai
โพสต์เมื่อ: August 08, 2010 05:03 am
Quote Post

*

อู้ย คุณน๊อตค่ะ นุชเย็บจักรเป็นที่ไหนละค่ะ เย็บมือทั้งนั้นค่ะ ฮ่าๆๆๆ จักรอ่ะ ตั้งอยู่มุมระเบียงค่ะ นานเป็นปีแล้ว แม่สามีให้มาค่ะ รายนั้นก็เย็บไม่เป็นแต่ที่ไว้ครอบครองค่ะ เลยได้แต่นั่งมองตากันค่ะ แม่ย่ากะลูกสะใภ้ อยากไปลงเรียนเย็บผ้าเหมือนกันค่ะ(ตอนเด็กๆ แม่ก็ตัดเย็บเสื้อผ้านะคะ แต่ไม่เคยเหลียวมองเลยค่ะ)
รอชมงานคุณน๊อตอยู่เน้อ .......นุชอ่ะ พยายามลงสี แต่เท่าไหร่ๆก็ ไม่เวิร์ค เริ่มถอดใจซะแล้วละ สงสัยมือหนักเกินไป เละทุกทีค่ะ นี่ถ้ามีเวลาเยอะๆนะ จะไปขอนั่งดูคุณน๊อตลงสีโดยเฉพาะเลยละ

โพสได้แก้ไขโดย cutepai เมื่อ August 08, 2010 05:04 am

nongmaxi
โพสต์เมื่อ: August 15, 2010 02:54 am
Quote Post

แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

สมาชิกหมายเลข: 14,711
เข้าร่วมเมื่อ: September 17, 2008

นุชนี่เก่งหลายเรื่องเลย แบบอ้อมคงไม่มีความอดทนแน่ ดอกไม้สวยนะ ชุดนะตัดเองด้วย เก่งๆ ยกนิ้วให้
มีคนอ่านกระทู้นี้ 0 คน (0 ผู้มาเยือน 0 และสมาชิกที่ไม่แสดงตน)
0 สมาขิก:

Topic Options Reply to this topicStart new topicStart Poll

[ Script Execution time: 0.2595 ]   [ 14 queries used ]   [ ระบบ GZIP เปิดใช้งาน ]