ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เปิดร้านนวดค่ะที่France.Thai massage-Cannes-06

ห้องนี้เปิดให้สำหรับเป็นที่ใช้ติดต่อสื่อสาร ระหว่างนายจ้าง และลูกจ้าง นะคะ ผู้ที่กำลังมองหางาน หรือต้องการรับสมัครพนักงานใหม่ เชิญตั้งกระทู้ได้ที่ห้องนี้ค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี ได้งานทำดีๆอย่างที่ต้องการนะคะ

เปิดร้านนวดค่ะที่France.Thai massage-Cannes-06

โพสต์โดย แมว.orathai » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2012 8:46 pm

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวครัวไกลบ้าน....
Thai massage traditionnel./Thai bien-être/Massage relaxation
site Web - cliquez ici:
http://www.massagethaiauribeau.fr/
Massage thai à Auribeau s/siagne 06 France

แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 01, 2012 4:05 pm, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง.
ฟ้าจะสดใสทุกครั้ง...หลังจากพายุฝนกระหน่ำ....(^__^)

รูปภาพ
I Love Thaifood
ภาพประจำตัวสมาชิก
แมว.orathai
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: เปิดร้านนวดค่ะที่France.Thai massage-Cannes-06

โพสต์โดย tadja » อาทิตย์ มี.ค. 04, 2012 12:40 pm

สวัสดีจ้ะน้องแมว :P
ดีจังเลย น้องเปิดทำเองที่บ้านแบบนี้ พี่สนใจอยากรู้...ตอนไปเรียนที่วัดโพธิ์น่ะจ้ะ ต้องเรียนนานแค่ไหน มีการสอบด้วยมั๊ย กว่าจะเรียนจบยากมั๊ย น้องช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิ

แล้วกิจการตอนนี้เป็นไงบ้างจ๊ะ พี่ว่าดีที่เราเปิดเอง อิสระดีนะ คนที่นี่ก็ชอบซะด้วยเนอะ น่าสนๆ เคยคิดเหมือนกันจ้ะ แต่ตอนนั้นสามีพี่ไม่ค่อยอยากให้ทำ
tadja

Re: เปิดร้านนวดค่ะที่France.Thai massage-Cannes-06

โพสต์โดย แมว.orathai » จันทร์ มี.ค. 05, 2012 9:55 pm

สวัสดีค่ะพี่ทัด...
แมวเรียนเมื่อ ๕ ปีที่แล้วที่วัดโพธ์นะค่ะ...ก็เรียนนวด ๕ วัน แล้วต้องเรียนข้อเขียนอีก ๕ วันเพราะต้องสอบข้อเขียนด้วยนะค่ะ...
เห็นว่าตอนนี้เขาเข้มงวดกว่าเมื่อก่อนนะ..ต้องสอบนวดด้วย...ต้องนวดให้ดีให้ผ่านเค้าถึงจะให้ใบประกาศนะค่ะ..จะว่ายากก็ยาก..จะว่าง่ายก็ง่ายนะ...เริ่มเรียนเวลา ๙.๐๐โมงเช้า..จนถึง ๔ โมงเย็น...แมวจำได้ว่าไปเรียนวันแรกกลับมช้ำไปทั้งตัวปวดเนื้อปวดตัวไปหมด...เพราะเราต้องจับคู่กับนักเรียนเหมือนกัน..ต่างคนต่างนวดไม่เป็น..จับเส้นไม่ถูก..บีบแรงบ้างกดแรงบ้าง..แมวร้อง โอ้ย..โอ้ย..ตลอดสองวันเลยพี่...คู่ขาแมวเค้าก็คงเจ็บเหมือนแมวนี่แหล่...แต่พอเข้าวันที่สามเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วค่อยยังชั่ว...ถ้ามีเวลาก็ไปเรียนเถอะพี่ทัด...เอาใบประกาศมาเก็บไว้ก่อนก็ได้..พร้อมเมื่อไหร่แล้วค่อยเปิดร้านนวด...แมวว่าตอนนี้เค้ากำลังฮิตเกี่ยวกับการนวดผ่อนคลายนะ..เออ..อย่าลืมนวดน้ำมันด้วยนะค่ะ..เพราะส่วนมากเค้าจะนวดน้ำมันกัน..ถ้ามีอะไรจะถาม..ถามได้เลยนะพี่ทัด...ยินดีให้คำตอบค่ะ...
ฟ้าจะสดใสทุกครั้ง...หลังจากพายุฝนกระหน่ำ....(^__^)

รูปภาพ
แมว.orathai

โพสต์โดย tadja » อังคาร มี.ค. 06, 2012 11:19 am

ขอบคุณค่ะน้องแมว :D แสดงว่าต้องแรงแขนและมือดีๆด้วยสิเนี่ย พี่ตัวเล็กข้อมือก็เล็กบอบบาง ไม่รู้จะไหวรึป่าว
แล้วมีนวดหน้าด้วยป่ะจ๊ะ

ยังงี้ก็คงต้องหาที่พักใกล้ๆ คงจะสะดวก ว่าจะกลับไทยปลายมิถุนานี้ล่ะ บ้านพี่อยู่จ.สมุทรสาครน่ะ
tadja

โพสต์โดย แมว.orathai » ศุกร์ มี.ค. 09, 2012 8:44 pm

ที่วัดโพธ์เขามีให้เรียนหลายอย่างพี่ทัด..นวดหน้าก็มี..นวดเท้าก็มีน่ะ...ส่วนข้อมือเล็กไม่เป็นปัญหาค่ะพี่..เค้าจะมีจังหวะให้เราโยกตัวตามแรงกด..เราจับถือเส้นก็ไม่ต้องใช้แรงมาก...เห็นเค้าว่าที่โรงเรียนมีที่พักให้ด้วยแต่ไม่รู้ว่าเค้าคิดเท่าไหร่ลองสอบถามเค้าดูนะค่ะ...ขอให้ใบประกาศมาเร็วๆนะค่ะ..เป็นกำลังใจให้นะ...

รูปภาพ
แมว.orathai

โพสต์โดย แมว.orathai » จันทร์ ก.ย. 17, 2012 8:21 am

ขอโทษทีน่ะค่ะพี่ จันทิมา...ตอบช้าไปหรือเปล่าเนี้ยะ...มาเที่ยวแถวๆนี้โทรหาแมวได้ตลอดนะค่ะ..ยินดีต้อนรับค่ะ...ไม่ทราบตอนนี้พี่เปิดร้านหรือยังหน้อ..ขอให้ความฝันเป็นจริงน่ะค่ะ..เอาใจช่วยค่ะ...

รูปภาพ
แมว.orathai

โพสต์โดย maymaid » จันทร์ ก.ย. 24, 2012 9:55 am

สวัสดีค่ะคุณแมว
สนใจอยากมีร้านนวดที่ฝรั่งเศสค่ะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจกฎหมาย พอมีคำแนะนำได้ไหม ค่ะ ว่าข้อไหนควรรู้

ขอบคุณค่ะ

เมย์
maymaid

โพสต์โดย แมว.orathai » เสาร์ ต.ค. 27, 2012 11:00 am

สวัสดีค่ะคุณเมย์
แมวเข้ามาตอบช้าหรือเปล่าค่ะ...เรื่องกฏหมายนะก็มีข้อกำจัดเยอะค่ะ..อันดับแรกคุณเมย์เปิด Auto enterpreneurก่อนนะค่ะ..จะทำที่บ้าน หรือหาร้านเปิดก็ได้ค่ะ...เรื่องเปิดร้านนี้ต้องศึกษาเยอะหน่อยนะค่ะ..ไม่ง่าย..แต่ก็ไม่อยากค่ะ..โชคดีขอให้ทำงานอย่างที่หวังนะคะ่

รูปภาพ
แมว.orathai

ย้อนกลับไปยัง Job Center