ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกเก่า ที่มาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ

น้องใหม่ครัวไกลบ้าน เดินทางมาเหนื่อยๆ เชิญนั่งพัก ดื่มน้ำเย็นๆ และแนะนำตัวกันก่อน จะได้รู้จักกันไว้ค่ะ

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกเก่า ที่มาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ

โพสต์โดย นุช » พุธ เม.ย. 18, 2012 3:08 pm

เป็นสมาชิกเก่าที่ใช้ชื่อLogin obbค่ะ

แต่วันนี้มาใช้ชื่อเล่นตัวเองเลย (ไม่มีกลัวเจ้าหนี้ตามแล้วค่ะ เพราะอยู่ไกล)
กระทั้งอีเมล์ก็ใช้อันใหม่ เพราะอันเก่า โดนเอาไปขายไวอาก้า ตามกระแสอยู่ช่วงหนึ่ง เป็นช่วงที่ลำบากมาก เพราะมันดันส่งเมล์
ไปตามขายให้เพื่อนๆ ลำบากรับโทรศัพท์ เพื่อนๆมันคงไม่รู้ว่า ไวอาก้าผู้หญิงกินนะ ไม่เห็นผล ควรไปปรึกษาแพทย์

เปิดบ้านใหม่สวยดีค่ะพี่หมูแดง แต่ยังไม่คุ้นกับตัวหนังสือเล็กๆ ต้องใช้วิธีการเล็งอ่านระยะไกลเอานะค่ะ
มาคิดอีกที่ ปัญหาคงไม่ใช้ตัวหนังสือนะค่ะ แต่คงเป็นอาการเข้าวัยผู้ใหญ่เริ่มต้นเท่านั้น

สวัสดีทุกๆท่าน ที่เข้ามาเปิดอ่าน ท่านที่คอมเม้นทักทาย และอ่านแล้ว แล้วไปด้วยค่ะ(อย่าได้สนใจนางนี้เลย เดี๋ยวมันก็หายไปอีกสามปี)

นุชเป็นสมาชิกเก่า ประมาณ2004หรือ2005หรือ 2006 แต่นุชได้หายจากครัวไปหลายปีอยู่
เพราะติดภาระกิจแต่งงาน ช่วงแรกๆยังไม่คุ้นกับการอาศัยสามีอยู่ เลยขอหย่าทุกๆสองอาทิตย์หลังจากสามีกลับจากทำงาน
ตอนนี้ เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ จากสองอาทิตย์ กลายเป็นทุกๆสองเดือน พร้อมกับการย้อยปิดผมขาวไปด้วย

รกราก อาศัยอยู่ ประเทศเดนมาร์ก(อีกแล้ว ทั้งชีวิต ยังคงเวียนว่ายอยู่ที่นี้ล่ะค่ะ)
สถานะ สมรส กับสามีชาวเดนมาร์ก ได้สองปีสี่เดือน เป็นแม่บ้านที่ยังถือว่าสด และมือใหม่มาก ถึงได้ขอหย่าทุกๆสองอาทิตย์นั้นล่ะค่ะ
หน้าที่การงาน อยู่เมืองไทย ทำงานก่อสร้างค่ะ อยู่เดนมาร์ก ทำงานครัว ประสบการณ์งานทีทำงานที่เมืองไทยประยุก กับงานที่เดนมาร์กได้หรือไม่ มันไม่ช่วยอะไรเลย ทำอยู่แคนทีน เป็นผู้ช่วยแคนทีน เขียนแล้ว ก็ขอโม้ต่อเลยค่ะ ว่าเคยสร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทย
โดยการ ผัดข้าวผัดไก่ขึ้นแคนทีน ถึงสองครั้ง ได้รับเสียงตอบรับดีมาก เพราะไม่มีเศษข้าวผัด ถูกทิ้งในถังขยะ ขอยืนยันจริง จากการขุ้ยดูด้วยตัวเอง
อายุ สามสิบห้าปี จะได้เรียกพี่เรียกน้องกันได้ค่ะ ให้ความรู้สึกเหมือนคนในครอบครัว(ที่เพื่อนๆต้องการหรือเปล่า)

ท่านใดอยากได้Facebookขอแอดเป็นเพื่อน บอกได้นะค่ะ แต่กลัวเพื่อนๆในทีนะจะลำบากเกินไป
ถ้าเพื่อนๆทิ้งอะไรไว้ในface ขอความกรุณาส่ง SMS มาบอกให้เข้าไปอ่านด้วยนะค่ะ พร้อมช่วยบอกด้วยว่ ากรณีลืมพาสเวิลด์ต้องทำอย่างไร
ยินดีรับทุกๆแอดทุกค่ะ

สุดท้าย ลาทุกท่านด้วยคำคมกาละแม เมื่อคุณย่างเข้าอายุสี่สิบแล้วรู้สึกว่าหน้าเหี่ยวย่น นั้นเป็นรางบอกเหตุว่าคุณยังไม่ตาย จบคำคมกาละแม
บายยยยยยค่ะ (สาธุขอให้มีคนรัก มากกว่าคนชังที่เถอะ)
นุช
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง น้องใหม่ ทักทายกันหน่อย