ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สุขสันต์วันเกิด wilawan (ชื่อ login เดิม ป.ปลาตากลมจ้ะ)

ฟอรัมนี้เปิดไว้สำหรับเพื่อนๆได้มีโอกาสส่งความสุข ส่งความรัก ให้กันและกันค่ะ จะอวยพรวันเกิด วันครบรอบแต่งงาน วันขึ้นบ้านใหม่ วันแต่งงาน วันไหนๆ เชิญที่ห้องนี้นะคะ

สุขสันต์วันเกิด wilawan (ชื่อ login เดิม ป.ปลาตากลมจ้ะ)

โพสต์โดย pa-tew » พุธ มิ.ย. 08, 2011 5:59 am

รูปภาพ

สุขสันต์วันเกิดจ้ะ หลานวิ ป้าติ๋วขออวยพรให้ วิและครอบครัวมีแต่ความสุข สมหวังทุกสิ่งที่ปรารถนา

สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัว เฮง เฮง เฮง ตลอดชีวิตนะจ๊ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pa-tew
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

Re: สุขสันต์วันเกิด wilawan (ชื่อ login เดิม ป.ปลาตากลมจ้ะ)

โพสต์โดย wilawan » พุธ มิ.ย. 08, 2011 12:53 pm

ขอบคุณมากๆค่ะป้าติ๋ว

รักป้าติ๋วมากที่สุดเลย :D

วันนี้มีความสุขที่สุดเลยค่ะป้าติ๋ว :D

วิมีเค้กมาแบ่งให้ป้าติ๋วกินด้วยนะคะ

วิก้อขอพรที่ป้าติ๋วให้มา จงกลับสู่ป้าติ๋ว และครอบครัวป้าติ๋วนะคะ

รูปภาพ
ผู้กำหนดชะตากรรมของชีวิต คือ ตัวเราเอง
wilawan
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: สุขสันต์วันเกิด wilawan (ชื่อ login เดิม ป.ปลาตากลมจ้ะ)

โพสต์โดย pa-tew » พุธ มิ.ย. 08, 2011 3:20 pm

wilawan เขียน:ขอบคุณมากๆค่ะป้าติ๋ว

รักป้าติ๋วมากที่สุดเลย :D

วันนี้มีความสุขที่สุดเลยค่ะป้าติ๋ว :D

วิมีเค้กมาแบ่งให้ป้าติ๋วกินด้วยนะคะ

วิก้อขอพรที่ป้าติ๋วให้มา จงกลับสู่ป้าติ๋ว และครอบครัวป้าติ๋วนะคะ

รูปภาพ

ขอบคุณมากจ้ะ สำหรับพรที่ให้ป้าติ๋ว เค้กน่ากินจังเลยยยยย ทำไม
ไม่ตัดแบ่งให้ป้าติ๋ว น้ำลายหยดหลายติ๋งเลย
:lol: :roll:
pa-tew

โพสต์โดย wilawan » พุธ มิ.ย. 08, 2011 6:47 pm

เค้กก้อนนี้ย่าวายุทำให้ค่ะป้าติ๋ว

รูปนี้ถ่ายทันตอนยังไม่ได้ตัด หลังตัดแล้วถ่ายไม่ทัน ( เออ ไม่ได้ถ่ายเพราะมัวแต่กิน อิอิ )

อร่อยมากๆเลยค่ะป้าติ๋ว :D

ย่าน่ารักมากๆเลย ซื้อกะทะให้เป็นของขวัญวันเกิดอีก อิอิ

กะทะที่บ้านอย่างเยิน :mrgreen: ย่าคงทนเห็นไม่ได้เลยซื้อให้
ผู้กำหนดชะตากรรมของชีวิต คือ ตัวเราเอง
wilawan

โพสต์โดย pumpui playim » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 2:57 am

ป.ปลาตากลมนั่นเอง พี่ปุ้ยก้อจำม่ะได้ มาล็อคอินใหม่อ่ะ อิอิ

สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะ
คิดเงินได้เงิน
คิดทองได้ทอง นะคร้าาาาา

คิดถึง ๆๆๆ
รูปภาพ
อดทนเวลาที่ฝนพรำอย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
เมื่อวันเวลาที่ฝนจางฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ
ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ
pumpui playim

โพสต์โดย Vilai » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 12:51 pm

:P
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชีวิตใหม่ที่ดีที่สุดสำหรับทางเลือกที่แสนจะง่ายดายค่ะ

เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่webนี้นะคะ http://vilaiherbalife.jimdo.com/

เเนะนำเวปใหม่ของวิไลเองค่ะ กดได้เลยค่ะ http://niceskin.jimdo.com/
Vilai

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 5:20 pm

ขอให้มีความสุข กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน นะคะ
(ให้พรสมกับเป็นสมาชิกเว็บมั้ยเนี่ย)
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย wilawan » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:49 pm

สวัสดีค่ะพี่ปุ้ย คราวนี้จำวิได้แล้วน๊าา อิอิ

ขอบคุณพี่ปุ้ยที่มาอวยพรจร้า

พรพี่ปุ้ยนี่ฟังแล้วชื่นใจจัง :mrgreen:

งั้นเดี๋ยววิคิดเผื่อพี่ปุ้ยกะพี่ป้าน้าอา ในครัวเลยดีกว่าเน้อ เราจะได้รวยๆกัน ฮิ้วๆๆ

pumpui playim เขียน:ป.ปลาตากลมนั่นเอง พี่ปุ้ยก้อจำม่ะได้ มาล็อคอินใหม่อ่ะ อิอิ

สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะ
คิดเงินได้เงิน
คิดทองได้ทอง นะคร้าาาาา

คิดถึง ๆๆๆ
wilawan

โพสต์โดย wilawan » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 6:56 pm

ป้าวิไล ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำอวยพร ( วิเรียกไม่ถูกเลย จะเรียกพี่แต่ก้อไม่แน่ใจ เลยเรียกป้าตามวายุไปก่อนนะคะ :D )

ป้าโจ๊ก ขอบคุณมากๆค่ะป้าโจ๊ก พรนี้ปรารถนาทุ๊กปีเลยค่ะป้าโจ๊ก แต่ทำไมกินแล้วอ้วนเอา อ้วนเอา :shock:
กว่าจะลดได้ก็ลำบากสุดๆ แล้วพอลดได้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์มันก็กลับมาอ้วนเหมือนเดิมค่ะ เหอ เหอ
ปีนี้ป้าโจ๊กให้พรนี้ขอให้สมปรารถนาทีเถ๊อะ :) เพี้ยง !!!
wilawan

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:15 pm

ป้าโจ๊ก ขอบคุณมากๆค่ะป้าโจ๊ก พรนี้ปรารถนาทุ๊กปีเลยค่ะป้าโจ๊ก แต่ทำไมกินแล้วอ้วนเอา อ้วนเอา :shock:
กว่าจะลดได้ก็ลำบากสุดๆ แล้วพอลดได้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์มันก็กลับมาอ้วนเหมือนเดิมค่ะ เหอ เหอ
ปีนี้ป้าโจ๊กให้พรนี้ขอให้สมปรารถนาทีเถ๊อะ :) เพี้ยง !!!
[/quote]

ทดลองให้พรหนูก่อนค่ะ
ถ้าได้ผล ก็จะให้ตัวเองบ้างค่ะ
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย wilawan » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 5:39 am

ทดลองให้พรหนูก่อนค่ะ
ถ้าได้ผล ก็จะให้ตัวเองบ้างค่ะ

แป่ววว :shock: ซะงั้นเรา

สงสัยจะได้ผลดีค่ะป้าโจ๊ก เช้านี้ล่อข้าวไข่เจียวแต่เช้าเลย อิอิ
wilawan

ย้อนกลับไปยัง อวยชัยให้พร