ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

วิธีจัดการกับผมหงอก

ห้องนี้สำหรับสมาชิกพูดคุย ปรึกษาปัญหาเรื่องสุขภาพค่ะ

โพสต์โดย เอื้อง » เสาร์ ม.ค. 01, 2011 7:00 am

สวัสดีปีใหม่ค่ะชาวครัวฯทุกท่าน ขอให้มีความสุข สมหวังกันถ้วนหน้านะคะ วันนี้มีปัญหาอยากจะถามกูรูเรื่องสุขภาพผมหน่อยค่ะ คือว่าตอนนี้อายุเริ่มสูงขึ้น ผมมันก็เริ่มจะเปลี่ยนสีจากดำก็กลายเป็นขาว แล้วไม่ขาวที่อื่น ดันมาขาวเอาตรงข้างหน้า คือเสนอหน้าเลย ดูเหมือนคนแก่มากๆเลยอ่ะ ตอนนี้ก็ใช้วิธีดึงออกบ้าง นั่งลูบไล้บ้าง(อันนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลยเนาะ) อยากจะใช้ยาย้อมผมก็กลัวแพ้ ตอนนี้เขามีแชมพูเปลี่ยนสีผมอยากจะลองใช้ดู เลยอยากถามผู้ที่เคยใช้แชมพูแบบนี้มันดี ได้ผลหรือเปล่า หรือว่าเป็นแค่คำโฆษณา
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอื้อง
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย เอื้อง » เสาร์ ก.พ. 19, 2011 6:38 am

ค้นพบวิธีชลอผมหงอกแล้วค่ะ ใช้ดอกอัญชัญค่ะ เอามาแช่น้ำร้อนให้ออกสีม่วงแล้วเอามาขยี้ใส่ผมทั้งดอกและน้ำ แล้วหมักทิ้งไว้2ชั่วโมงหรือมากกว่านั้นก็ได้ แล้วสระออกด้วยแชมพูที่เคยใช้ ตอนนี้รู้สึกว่าไม่ค่อยมีผมหงอกมาเสนอหน้าเท่าไร อิอิ
เอื้อง

โพสต์โดย มดดำ » เสาร์ ก.พ. 19, 2011 7:51 am

ขอบคุณพี่เอื้องมากค่ะที่นำวิธีชลอผมหงอกมาฝาก ผมมดดำก็กำลังเริ่มหงอกเหมือน ไม่ได้หงอกอย่างเดียวนะคะ คันด้วยค่ะ ว่าแต่จะไปหาดอกอัญชัญได้ที่ไหนล่ะคะเนี่ย
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องทำใจ</span></span>
มดดำ
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย เอื้อง » เสาร์ ก.พ. 19, 2011 2:05 pm

พี่เอามาจากบ้าน ไปเก็บของคนอื่นมา อิอิ เอามาตากแดดให้แห้งแล้วเอามาด้วยว่าจะเอามาทำขนม ตอนนี้ขี้เกียจทำขนมมากๆเลย มีแต่อยากกินแต่ขี้เกียจ 555 มดดำลองให้ญาติที่ไทยเก็บมาให้สิ ใส่ซองจดหมายมาก็ได้เพราะมันเบามากๆ ใช้ทีละ4-5ดอกเอง โชคดีนะจ๊ะ
เอื้อง

ย้อนกลับไปยัง คลีนิคชาวครัว