ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Koh Jum Resort ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?

ใครไปเที่ยวเมืองไทยที่ไหนน่าเที่ยว ที่พักไหนอัธยาศัย บริการดี ราคาไม่เอารัดเอาเปรียบ ก็เอามาคุยกันคะ เผื่อคนที่อยู่ไกลบ้านได้เก็บไว้เป็นตัวเลือกเวลาอยากมาพักผ่อนเที่ยวที่เมืองไทยบ้าง

Koh Jum Resort ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?

โพสต์โดย zinbads123 » เสาร์ ก.ย. 15, 2012 4:55 am

ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ? เกาะจัม รีสร์อท ตั้งอยู่ในเกาะเล็กๆ ที่ตั้งอยู่ท่ามกลางความ

อุดมสมบูรณ์ของธรรมชาติ และหาดทรายที่ขาว และท้องทะเลที่เงียบสงบ ปราศจากความวุ่นวาย

เหมือนเกาะท่องเที่ยวทั่วๆไป ห่างจากกระบี่ประมาณ 45 นาที เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการพักผ่อน

และความเป็นส่วนตัว เนื่องจากเป็นรีสร์อทที่ตั้งอยู่ท่ามกลางธรรมชาติอันบริสุทธิ์ ทรายหาดที่เงียบสงบ

ยังมีแหล่งดำน้ำ พายเรือคายัค และปีนเขาด้วยนะ อย่างแน่นอน และยังสามารถชื่นชมความสวยงาม

ของพระอาทิตย์ในตอนเย็น ที่สวยงามที่คุณจะไม่มีวันลืม

รูปภาพ

ห้องพักของที่นี่ เป็นแบบธรรมชาติมากๆ ครับ มีทั้งแบบบ้านที่ทำจากไม้ไผ่ทั้งหลัง และไม้สัก ที่จะ

ให้การพักผ่อนของคุณใกล้ชิดกับธรรมชาติอย่างแท้จริง ในบ้านพักแต่ละหลังประกอบไปด้วย เตียง

ขนาด King Size ห้องน้ำส่วนตัว ให้ความรู้สึกแบบธรรมชาติมากๆ มีทั้งแบบ Seaview

,Teakwood ,Bamboo ถ้าชอบห้องหรูหราไฮโซเลยก็จะ มีครบทั้ง LCD TV ตู้เย็น และ

ห้องอาบขนาดกว้าง หรือหลังไม้ไผ่แบบธรรมชาติ ด้านหน้าเป็นทะเล ด้านหลังเป็นภูเขา มีระเบียงที่

จะทำคุณได้ชื่นชมกับธรรมชาติ ทั้งทะเล และภูเขา บรรยากาศที่นี่ขอบอกว่า สวยงามมากครับ

เมื่อพักที่นี่อยากแนะนำอาหารของที่นี่ ขอบอกว่า อร่อยมาก ทั้งอาหารไทยและอาหารยุโรป ที่พร้อม

บริการ ในห้องอาหารยังมีพื้นที่ที่จะได้สัมผัสกับธรรมชาติและ ท้องทะเลในช่วงเย็น เป็นบรรยากาศที่

แสนจะโรแมนติมากครับ อาหารก็ทั้งอาหารพื้นบ้าน และอาหารทะเลสด ทานแล้วจะติดใจครับ

รูปภาพ

อย่างที่บอกไปแล้วว่าเกาะนี้ค่อนข้างเงียบจึงเหมาะกับนักท่องเที่ยวที่ต้องการความสงบ ถ้าไม่เคยมา

พักผ่อนแบบธรรมชาติ ขอแนะนำมาพักที่นี่เลยครับ นอกจากจะสัมผัสกับธรรมชาติที่บริสุทธ์แล้ว ที่นี่

ยังมีบริการต่าง ทั้งห้องพักที่มีระเบียง ที่มองเห็นทะเล สระว่ายน้ำที่สามารถมองเห็นวิวได้ถึง 360 องศา

และนอกจากนั้นยังมีอาหารอร่อยให้รับประทาน ทั้งอาหารไทยอาหารยุโรป และมีบริการ Wi-Fi

internet ที่จะทำคุณไม่พลาดในการติดต่อ.. นึกถึงทะเล อาหารอร่อย และที่พักที่เงียบสงบแบบเป็น

ส่วน อย่าลืม เกาะจัม รีสร์อท นะครับ

สนใจ ก็ติดต่อไป ที่
081-9 00-3202
090-109-1359
www. kohjumresort.com
info@kohjumresort.com

รูปภาพ
zinbads123
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: Koh Jum Resort ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?

โพสต์โดย sawattana » อังคาร พ.ย. 20, 2012 4:20 pm

ที่พักอยู่ไกลจากสนามบินกระบี่มากไหมคะ เผื่อว่าช่วงไหนไปเที่ยวกระบี่จะได้บอกเพื่อนๆ ให้เก็บรายชื่อที่พักไว้ เผื่ออาจจะได้มีโอกาสไปเที่ยว
ภาพประจำตัวสมาชิก
sawattana
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้