ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

“เมนูแห่งท้องทะเล” ฝีมือเด็กๆ รายการ Junior MasterChef Thail

ใครไปเที่ยวเมืองไทยที่ไหนน่าเที่ยว ที่พักไหนอัธยาศัย บริการดี ราคาไม่เอารัดเอาเปรียบ ก็เอามาคุยกันคะ เผื่อคนที่อยู่ไกลบ้านได้เก็บไว้เป็นตัวเลือกเวลาอยากมาพักผ่อนเที่ยวที่เมืองไทยบ้าง

“เมนูแห่งท้องทะเล” ฝีมือเด็กๆ รายการ Junior MasterChef Thail

โพสต์โดย Mena26 » จันทร์ ก.พ. 18, 2013 1:48 pm

“เมนูแห่งท้องทะเล” ฝีมือเด็กๆ รายการ Junior MasterChef Thailand ช่อง 3

รูปภาพ

ถ้าพูดถึงอาหารทะเล อย่าคิดนะคะว่า ทำยังไง ปรุงยังไงก็ได้

เพราะกว่าจะออกมาเป็นจานพร้อมเสริฟเนี่ยะ ยากมากเลยนะคะ

ส่วนเมนูที่น้องๆเค้าตั้งใจฝึกซ้อมมาเพื่อแสดงฝีมือ ให้กรรมการทั้ง 3 ชิมรสชาติ

ในรายการ Junior MasterChef Thailand นั้น ฟังชื่อแล้ว น่าทึ่งมาก ขนาดแค่ตั้งชื่อ

ยังดูมีที่ไปที่มาเลย เราเก็บภาพบรรยากาศ ขณะที่น้องๆ กำลังตั้งใจ สรรค์สร้าง เมนูสุดพิเศษมาฝากกันค่ะ

ดูสิ กุ้ง หอย ปู ปลาสดๆ ตัวใหญ่ๆ ทั้งนั้น เด็กๆจะนำมาทำเมนูอะไรบ้าง ติดตามดูนะคะ

นี่แค่ตอนเริ่มต้นเท่านั้น เลือกของสดใส่ตะกร้า ยกกันซะตัวเองเลยทีเดียว ^^

รูปภาพ

กุ้งอบวุ้นเส้น

จานนี้พี่มอสชิมแล้ว ถึงกับตบโต๊ะ แล้วบอกว่า กลับไปบอกคุณพ่อคุณแม่ให้เปิดร้านรอได้เลย^^

แหม มันจะอร่อย รสชาติดีขนาดไหน คงต้องไปดูกันเอาเองนะคะ ว่าเป็นฝีมือน้องคนไหน

รูปภาพ

หอยเชล ฮันนี่บัลซามิค นี่ถ้าไม่รู้ว่า เด็กๆมาทำในรายการนี้ คงนึกว่าสั่งมาจากร้านอาหารสุดหรู

รูปภาพ

“สาหร่ายส่าหรี”จานนี้ ชื่อก็ทำให้นึกถึงอาหารอินเดียไปติดตามดูกันว่า

รสชาติจะออกมายั่วยวนน้ำลายขนาดไหน นี่ได้ข่าวว่ามีดบาดนะด้วยนะเนี่ยะ

รูปภาพ

น้ำลายหกกันด้วยภาพหน้าตา อาหารน้องๆกันค่ะ จานไหนเป็นฝีมือใครกันบ้าง อย่าลืมไปติดตามดูกันกับตาวันอาทิตย์นะคะ

รูปภาพ

และแล้วเมื่อเวลาใกล้จะหมดเต็มที มือไม่น้องๆก็เริ่มสั่น สีหน้าเริ่มเครียด พร้อม เหงื่อซึมเล็กน้อย

ช่วงการตัดสิน ชิม อาหารที่น้องๆทำ เห็นสีหน้าแต่ละคนลุ้น ตัวโก่งกันขนาดไหน ต้องติดตามชมกันให้ได้นะคะ

น้องๆใส่หัวใจในการทำลงไปเต็มร้อยเลยล่ะค่ะ

ใครอยากทราบว่า เด็กๆคนไหนจะ ได้เป็นผู้เข้ารอบ ติดตามเชียร์ ตามลุ้นกันได้

ในรายการ Junior MasterChef Thailand ทุกเย็นวันอาทิตย์ ช่อง 3 เวลา 17:45 นาที นะคะ

ขอให้ทุกคนโชคดี ทิ้งท้ายด้วยคลิป Video บรรยากาศ การบันทึกเทป ที่น้องๆ แสนน่ารักและสดใสมาให้ดูเรียกน้ำจิ้มค่ะ ^^

รับชมได้ที่นี่ค่ะ...

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=lUUfW9DntZc
Mena26
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้