ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ส่งการบ้าน ข้าวเหนียวอัด สูตรคุณแตงค่ะ

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

ส่งการบ้าน ข้าวเหนียวอัด สูตรคุณแตงค่ะ

โพสต์โดย Dienstag » ศุกร์ ส.ค. 19, 2011 8:28 pm

อร่อยมากค่ะ แต่สงสัยจะอัดข้าวเหนียวแน่นไปหรือเปล่าคะ ใช้น้ำใบเตยค่ะ ไม่ค่อยเขียวสักเท่าไร ดูกลืนไปกับสีขาวเลยค่ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Dienstag
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ส่งการบ้าน ข้าวเหนียวอัด สูตรคุณแตงค่ะ

โพสต์โดย แตง » อาทิตย์ ส.ค. 21, 2011 8:24 pm

ข้าวเหนียวอัดก็ต้องอัดให้แน่น ใช้ใบเตยทำได้กลิ่นหอมอีกแบบ คนทำบอกว่าอร่อย แบบนี้ให้คะแนนเต็ม
บุญเหมือนน้ำใสสะอาด ส่วนบาปเหมือนตะกอนในน้ำแห่งบุญ
คนเราควรทานอาหารที่มีประโยชน์ แค่พอดีพออิ่ม อย่าทานเพราะความอยาก ทานเกินอิ่มซึ่งเป็นโทษต่อร่างกาย เป็นการเพิ่มกิเลสตัณหา ทุกอย่างเข้าปากไปแล้วเวลาออกมาก็เป็นสิ่งที่น่ารังเกียจทั้งนั้น
แวะทักทายที่ http://rueanthai2.lefora.com/
แตง
แม่ไข่คาร์เวียร์

Re: ส่งการบ้าน ข้าวเหนียวอัด สูตรคุณแตงค่ะ

โพสต์โดย Dienstag » พุธ ส.ค. 24, 2011 1:23 pm

ขอบคุณค่ะ คุณแตง เดี๋ยวหาสูตรอาหารอื่น ๆ ลองทำต่อไปค่ะ
Dienstag

โพสต์โดย pen » พุธ ส.ค. 24, 2011 2:22 pm

Dienstag เขียน:ขอบคุณค่ะ คุณแตง เดี๋ยวหาสูตรอาหารอื่น ๆ ลองทำต่อไปค่ะ

พี่แอบมาลอกการบ้านค่ะ อิอิ
เพ็ญ UK จ้า
pen
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย อร่อยเหาะ » จันทร์ ก.ย. 05, 2011 8:34 pm

มาเห็นเมนูนี้ทำเอาน้ำลายไหลเลยค่ะ น่าทานมาก...แถวปักใต้จะขายอยู่แค่ สอง จ.เองค่ะ สตูล กะ สงขลา เท่าที่ทราบน่ะค่ะ...
อร่อยเหาะ
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Dienstag » อังคาร ก.ย. 06, 2011 12:13 pm

คุณเพ็ญ, คุณอร่อยเหาะ ลองทำดูนะคะ อร่อยทานเพลินเลยค่ะ
Dienstag

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน