ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

about...New Zealand >>Devonport

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

about...New Zealand >>Devonport

โพสต์โดย kidsanu » อังคาร มิ.ย. 07, 2011 1:53 am

วันนี้ขอเสนอรูปสวย ๆ ที่ตู่ถ่าย เป็นรูปเมือง Auckland ถ่ายจากอีกฟาก (auckland มีสองฟาก คือ ฝั่ง auckland กับ ผั่ง north shore ซึ่งต้องข้ามสะพาน habour brigd) ที่ Mt.victoria Devonport นะครับ

เดี่ยวจะหารูปที่ถ่ายไว้เกี่ยวกับนิวซีแลนด์มาให้เพื่อน ๆ ครัวไกลบ้านดูเรือ่ย ๆ นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kidsanu
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: about...New Zealand >>Devonport

โพสต์โดย Vilai » อังคาร มิ.ย. 07, 2011 8:21 am

ตู่พี่วิไลเองจ้า ที่ไหนอ่ะสวยยมากกเลยเนอะ อยากไปเที่ยวบ้างจัง
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชีวิตใหม่ที่ดีที่สุดสำหรับทางเลือกที่แสนจะง่ายดายค่ะ

เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่webนี้นะคะ http://vilaiherbalife.jimdo.com/

เเนะนำเวปใหม่ของวิไลเองค่ะ กดได้เลยค่ะ http://niceskin.jimdo.com/
Vilai
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

Re: about...New Zealand >>Devonport

โพสต์โดย pen » อังคาร มิ.ย. 07, 2011 9:05 am

สวยจังเลยน้องตู่ เอามาลงเพิ่มอีกน่ะค่ะ
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย kidsanu » พุธ มิ.ย. 08, 2011 12:25 pm

พี่วิไล วิวนี้เป็นวิวเมือง auckland จ้า
คุณพี่ pen เดี่ยวตู่จะเอารูปสวย ๆ ของนิวซีแลนด์มาลงให้ดูบ่อย ๆ นะจ้าาา
kidsanu

โพสต์โดย Vilai » พุธ มิ.ย. 08, 2011 2:13 pm

kidsanu เขียน:พี่วิไล วิวนี้เป็นวิวเมือง auckland จ้า
คุณพี่ pen เดี่ยวตู่จะเอารูปสวย ๆ ของนิวซีแลนด์มาลงให้ดูบ่อย ๆ นะจ้าาา

เอามาลงอีกนะตู่ วิวก็สวย นายเเบบ นางเเบบก็สวย ตากล่องก็ฝีมือดี หาดูยากนะเนี่ย
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชีวิตใหม่ที่ดีที่สุดสำหรับทางเลือกที่แสนจะง่ายดายค่ะ

เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่webนี้นะคะ http://vilaiherbalife.jimdo.com/

เเนะนำเวปใหม่ของวิไลเองค่ะ กดได้เลยค่ะ http://niceskin.jimdo.com/
Vilai

โพสต์โดย dalove » พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2011 8:09 pm

สวยจัง น่าไปมาก สักวันความฝันจะเป็นจริง ขอบคุณค่ะ ที่เอารูปสวยๆมาฝากกัน รอชมอีกนะคะ
dalove

โพสต์โดย kidsanu » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 10:29 pm

เดี่ยวย่อรูปก่อนน๊า พี่ ๆ ที่น่ารัก เดี่ยวน้องจะอัพรูปที่น้องได้ไปขอบคุณสื่อมวลชน 555 ให้รับชมกันน๊าาาา :lol:
kidsanu

โพสต์โดย deutschland » พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2011 12:35 pm

เห็นเมืองAuckland นึกหมั่นไส้เรยาทันที :lol: เเต่ก็สวยดีค่ะ
deutschland

โพสต์โดย kidsanu » อาทิตย์ ก.ค. 17, 2011 12:51 pm

deutschland เขียน:เห็นเมืองAuckland นึกหมั่นไส้เรยาทันที :lol: เเต่ก็สวยดีค่ะ

ตู่เพิ่งมีเวลาดู เรยา จบเมื่อวาน ถ่ายที่ auckland เยอะเหมือนกัน ดูในละครแล้วทำให้ประเทศนี้ดูสวยขึ้นเยอะเลย 5555
kidsanu

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง