ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอบ่น ขอถาม และตามหาเจ้าของสูตรเก่าๆจ้า...ไปไหนกันหมดหนอ..

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

Re: ขอบ่น ขอถาม และตามหาเจ้าของสูตรเก่าๆจ้า...ไปไหนกันหมดหนอ

โพสต์โดย Beminds » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2014 1:02 pm

นิรินธนา เขียน:
Beminds เขียน:ไม่ได้เข้ามานานเลยค่ะ เคยเข้ามาเจอ spam เยอะมาก และก็ไมได้โพสสูตรอาหารในบ้านใหม่นี้เลย
เรื่มเบื่อ เคยเจอคนที่ก้อบเอาสูตรที่เราเคยโพสไว้ไปทำ แล้วบอกว่าตัวเองคิดเอง ทำเองทุกอย่าง
จริงๆก็ไม่ได้หวงหรอกค่ะ เพราะเอามาลงในเวบสาธารณะก็เพื่อแบ่งปันกันไป แต่คนที่เล่นง่ายๆ
มาแอบอ้างไปบ่อยๆ ก็เลยเซ็งๆนิดหน่อย แถมเจอคนมาก้อปปิ้รูปอาหารเราไป แล้วเอาไปใส่ในเวบเค้าเองอีกว่าเค้าเป็นคนทำเอง
ก็เลย ไม่อยากลงสูตรอะไรเท่าไรเลย เบื่อพวกฉวยโอกาส

เหมือนมีอะไรดลใจให้เข้ามาดู
วันพฤหัสนี้พี่กำลังจะทำสตอเบอรี่สลัดสูตรน้องดาว ไปให้ที่รร.ลูก อ่านสูตรแล้วคิดถึงเจ้าของสูตร
เคยทำข้าวหลามไกลบ้านกล้วยปิ้งไกลบ้าน และสารพัดสูตรจากน้องดาวบีมายด์
คิดถึงน้องดาวจัง ดีใจที่ได้ข่าวคราวนะคะคิดถึง คิดถึง ^_^
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 12, 2014 1:06 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Beminds
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

Re: ขอบ่น ขอถาม และตามหาเจ้าของสูตรเก่าๆจ้า...ไปไหนกันหมดหนอ

โพสต์โดย Beminds » อาทิตย์ ม.ค. 12, 2014 1:04 pm

นิรินธนา เขียน:
Beminds เขียน:ไม่ได้เข้ามานานเลยค่ะ เคยเข้ามาเจอ spam เยอะมาก และก็ไมได้โพสสูตรอาหารในบ้านใหม่นี้เลย
เรื่มเบื่อ เคยเจอคนที่ก้อบเอาสูตรที่เราเคยโพสไว้ไปทำ แล้วบอกว่าตัวเองคิดเอง ทำเองทุกอย่าง
จริงๆก็ไม่ได้หวงหรอกค่ะ เพราะเอามาลงในเวบสาธารณะก็เพื่อแบ่งปันกันไป แต่คนที่เล่นง่ายๆ
มาแอบอ้างไปบ่อยๆ ก็เลยเซ็งๆนิดหน่อย แถมเจอคนมาก้อปปิ้รูปอาหารเราไป แล้วเอาไปใส่ในเวบเค้าเองอีกว่าเค้าเป็นคนทำเอง
ก็เลย ไม่อยากลงสูตรอะไรเท่าไรเลย เบื่อพวกฉวยโอกาส

เหมือนมีอะไรดลใจให้เข้ามาดู
วันพฤหัสนี้พี่กำลังจะทำสตอเบอรี่สลัดสูตรน้องดาว ไปให้ที่รร.ลูก อ่านสูตรแล้วคิดถึงเจ้าของสูตร
เคยทำข้าวหลามไกลบ้านกล้วยปิ้งไกลบ้าน และสารพัดสูตรจากน้องดาวบีมายด์
คิดถึงน้องดาวจัง ดีใจที่ได้ข่าวคราวนะคะคิดถึง คิดถึง ^_^

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามาดูเลย นานมากกๆค่ะ
ดีใจที่พี่หนูนายังจำได้
ตอนนี้กำลัง ทำโปรเจคใหม่ อาหารสำหรับผู้ป่วย
https://www.facebook.com/#!/Drdowkitchen
สามารถเข้าไปดูได้ตามลิ้งข้างบนเลยนะคะ

ฝากเพจนี้แก่ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่สนใจอาหารผู้ป่วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Beminds
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ