ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ครัวสะอาดแล้ว..ขอบคุณน้องแป๋วค่ะ

อยากคุย อยากเล่า อยากบ่น เรื่องสุข เรื่องทุกข์ เรื่องสารพันปัญหา เชิญคุยกันได้ตามสบายที่ห้องนี้ค่ะ

Re: ครัวสะอาดแล้ว..ขอบคุณน้องแป๋วค่ะ

โพสต์โดย Khunyai » พุธ ต.ค. 31, 2012 12:56 pm

Mrs.Braz เขียน:น้องแป๋ว สู้ๆ นะจ๊ะ
คุณยาย เข้ามาบ่อยๆ นะจ๊ะ

จ้าาา จะพยามแวะเข้ามาบ่อยๆค่ะ
Khunyai
Khunyai
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ครัวสะอาดแล้ว..ขอบคุณน้องแป๋วค่ะ

โพสต์โดย Khunyai » พุธ ต.ค. 31, 2012 1:01 pm

แตง เขียน:สาวน้อยแห่งเทือกเขาร็อคกี้ พี่ได้รับแล้ว มันขึ้น error แต่ส่งไปแล้ว แบบนี้เราไม่ต้องกดส่งซ้ำอีกรอบ เพิ่งจะรู้ตอนนี้เอง

Mrs.Braz ตั้งแต่มีสแปมเยอะ ไม่ค่อยได้โพสอะไร เลยไม่ได้คุยกัน เมื่อไหร่จะเอาภาพหนุ่มน้อยมาให้ดูบ้างนะ โตขึ้นอีกเยอะสินะ

Khunyai ได้เคยได้ทักทายสักที สวัสดีค่ะยินดีที่รู้จัก ว่างๆเอาสูตรอาหารมาโพสอีกนะ มีคนโพสหลายๆคนจะได้หลากหลายรูปแบบ

เช่นกันค่ะคุณแตง ยินดีที่รู้จักค่ะ ได้ค่ะไว้สางงานเสร็จอาทิตย์หน้าจะแวะเอาสูตรอาหารมาแชร์ค่ะ อีกอย่างยายต้องขอเวลานอกลับมีด ขัดตะหลิวก่อนค่ะเพราะห่างครัว(ที่บ้าน)ไปนาน มัวแต่ไปเลาะ :D :D
Khunyai
Khunyai

โพสต์โดย Janeen » พฤหัสฯ. พ.ย. 01, 2012 5:46 pm

พี่แตงคะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับลูกตำลึง แต่เหง้าตำลึงที่พี่แป้นส่งมาให้หนูเอามาแช่น้ำไว้ มันเริ่มออกรากขาวๆมาแล้วค่ะ ดูแล้วมีความหวัง :D ส่วนก้านพลู มันยังไม่มีทีท่าจะมีรากออกมาเลยค่ะ สงสัยต้องรอให้นานกว่านี้

พี่ปุย พี่พิม อาหมวยผมร่วงเยอะเลยค่ะตอนนี้ อย่างที่เห็นในเฟสบุ๊ค ผมยาวแค่ข้างหน้า ด้านหลังหัวเป็นไข่ดาวเลย ตลกมากเลย วันก่อนกะว่าจะโพสต์รูปน้องเอพริลแต่ลองดูแล้ว เค้าให้ย่อรูปก่อนเลยต้องรอให้มีเวลาแล้วทำอีกทีค่ะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้น้องนอนกลางวันไม่นานเลยค่ะ แค่ยังดีที่กลางคืนเริ่มนอนยาวแล้ว ไม่งั้นหนูแย่แน่

พี่แมว สบายดีมั๊ยคะ หนูหายหน้าไปนานเลย จริงๆอยู่ในเฟสบุ๊คตลอดเพราะว่ามันง่ายต่อการพิมพืและอัพรูป แต่ยังนึกถึงครัวไกลบ้านอยู่เสมอ เดี๋ยวรอว่าง(เมื่อไหร่น๊อ)แล้วจะมาอัพรูปอาหมวยให้ดูนะคะ วัยกำลังแสบเลยค่ะ ตอนนี้ถ้าไม่พอใจ จะร้องกระซิกๆและมีกรี๊ดเป็นจังหวะๆ แม่คุณเอ๊ย
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย yingnaka » ศุกร์ พ.ย. 02, 2012 10:41 pm

ดีจังคะครัวจะกลับมาสะอาดอีกครั้ง หญิงทำอาหารเป็นก็เพราะบ้านหลังนี้
ขอบคุณทุกคนที่มากวาดขยะในครัวนะคะ ครัวของเราจะได้กลับมาคีกคักเหมือนเดิม
ภาพประจำตัวสมาชิก
yingnaka

โพสต์โดย rob&su » พุธ พ.ค. 01, 2013 4:22 pm

ขอบคุณแป๋วมากเลย เสียสละเวลามาช่วยจัดครัว

ครัวไกลบ้านใหม่เปิดให้ทดลองโพสแล้วนะคะ http://www.orbzu.com/kruaklaibaan ตอนนี้กำลังทำการย้ายสูตรอาหาร ย้ายเสร็จก็สามารถเข้าเวบครัวได้จากลิ้งค์เดิมค่ะ ใช้ล็อกอินของ Facebook ในการใช้เวบค่ะ
มาตามหาเพื่อน ๆ ไปลองเวบค่ะ
rob&su

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ