ขอบคุณแม่หนูดี , Keng ที่เข้ามาชม
น้องแจ๋ เทียบเป็นเงินไทยก็แพงจริงๆแหละ แต่ ๑ กิโลก็ประมาณ ๑๐ ถ้วยตวง ที่พี่ทำ ๑ ถ้วยตวงได้ประมาณ เกือบ ๔๐ ชิ้น แล้วแต่ว่าทำชิ้นใหญ่แค่ไหน สงสัยต้องหาซื้อตามแหล่งที่ขายของคนจีน นอกจากเยาวราช ก็คงเป็นแถวบางรัำกมัง เห็นของเวียดนามเค้าก็มีขายเหมือนกัน ไม่ต้องรีบร้อนของแพงก็ต้องใช้เวลาคิดก่อน