ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รูปที่ทุกบ้านต้องมี (ช่วยหน่อยค่ะ ใส่รูปไม่เป็น)

ห้องนี้เปิดไว้สำหรับให้อาสาสมัครช่วยงานเว็บครัวไกลบ้าน เพื่อใช้เป็นห้องทดลองตั้งกระทู้ แตกระทู้ รวมกระทู้ ฯลฯ สมาชิกมองไม่เห็นห้องนี้นะคะ หากไม่แน่ใจว่าจะจัดการกับคำสั่งต่างๆอย่างไร เชิญแวะฝึกหัดที่ห้องนี้ได้เลยค่ะ

โพสต์โดย tik pearse » ศุกร์ มี.ค. 11, 2011 10:58 am

รูปทีทุกบ้าน(เคย)ต้องมี จำได้ว่าเมือตอนเด็ก ๆ บ้านทวด บ้านตายายจะมีรุปในหลวงที่ได้มาจากปฏิทินของธนาคาร จะมีติดเยอะมาก ถึงแม้ว่าปีจะหมดไป ได้ปฏิทินใหม่มา ก็จะเก็บรักษารูปเก่า ๆ ไว้ ยายติ๊กรักและเทิดทูนในหลวงยิ่งกว่าสิ่งใด ดีใจนะที่ยายเสียไปแล้ว ยายไม่ต้องมานั่งเสียใจที่ได้เห็นคนไทย(อีกกลุ่ม)รุมทำร้ายในหลวงของเรา
อยากในกระทู้นี้สืบต่อไป อยากให้คนไทย(ในต่างแดน)แสดงให้คนไทยทุก ๆ คนได้เห็นว่า ถึงตัวเราจะไกล แต่ใจยังคงรักและห่วงใยในหลวงของเรา
ติ๊ก

(แหะ ๆ ใส่รูปไม่เป็นค่ะ บอกหน่อย ทำไง)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tik pearse
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย ตุ้ยศรี » พุธ เม.ย. 06, 2011 10:22 am

ต้องเข้าไปสมัครลงรูปในเว็บนี้ ไม่ต้องเสียเงินคะ ลองเข้าไปสมัครแล้วเอารูปภาพลงนะคะ

www.photobucket.com จึงจะสามารถลงภาพในเว็บครัวไกลบ้านได้คะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตุ้ยศรี
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง Web Moderator