ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สิ่งดีดี เพื่อชาวครัวไกลบ้าน กับโครงการ หนี่งความดีทำดีเพื่อพ่อ

ห้องนี้สำหรับคนมีความรักเหลือเฟือ ต้องการเผื่อแผ่ให้คนอื่น แบ่งปันความรัก แบ่งปันน้ำใจ ไม่ว่าจะเป็นข้าวของ เงินทอง บอกกล่าวข่าวงานบุญ ระดมทุนทำสิ่งที่ดีมีประโยชน์คืนสู่โลกและสังคม

โพสต์โดย jamjuree » ศุกร์ ต.ค. 08, 2010 3:25 am

เอากิจกรรมดีดีมาบอกจ้า กิจกรรมโปสการ์ด การกุศล1 ความดี ทำดีเพื่อเพื่อ รายได้จากการจำหน่ายไม่หักค่าใช้จ่ายมอบช่วยแมวจร กลุ่มรักษ์แมวครับ

มีเพื่อนท่านใดสนใจโครงการที่จามจุรีทำบ้าง หลังจากเสร็จจากโครงการโปสการ์ดชุดไซบีเรียน ที่ทำให้น้องนักศึกษามหาวิทยาลัยแห่ง่หนี่งนำไปจำหน่ายรายได้มอบให้กับบ้านหมาแมวแถวปทุมธานี โดยไม่หักค่าใช้จ่าย จามจุรีเลยเกิดความคิดอยากจะช่วยแมวบ้าง
ใครสนใจแวะไปแตกประเด็นที่นี่นะครับ จะได้ทำให้เพียงพอต่อความต้องการ
กะว่าจะไปฝากขายตามห้าง รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายมอบให้แก่ กลุ่มรักษ์แมว (ปล ถ้าโดนคำสาปขอโทษด้วยนะครับ)

รูปภาพ

ตอนนี้เริ่มทำไปขายในมหาวิทยาลัยที่ขอนำไปขาย และก็ขายหมดไปล็อตแรกแล้วกะว่าจะไปฝากร้านที่เซ็นทรัลเวลิดช่วยขายเกิดมีคนสนใจเยอะ ๆ
เดียวจะเริ่มทยอยผลิตออกมาจนครบ 500 ใบ โครงการนี้มีเพื่อนอาจารย์ท่านหนี่งร่วมด้วยช่วยกัน

รูปภาพ

500 ใบแรกทำเป็นลามิเนต 300 แกรม ตอนนี้มีอาจารย์ท่านหนี่งใจดีจะช่วยประสานงานเพื่อขออนุมัติโครงการ แต่พิมพ์เป็นออฟเซ็ตอีก 1000 ใบ ตอนนี้รอการอนุมัติ แต่จะทยอยทำ 500 ใบแรกออกมาก่อนครับ รายได้ทั้งหมดมอบให้หมดเลย ต่อจากโครงการรักษ์แมวจะเป็นโครงการรักษ์นกเงือกครับ
หากท่านใดมีโครงการดีดีที่จามจุรีคิดว่าพอช่วยได้ยินดีเลยนะครับ เพราะศิลปะของจามจุรีเพื่อสังคม

ติดตามรายละเอียดโครงการได้จากลิงค์นี้นะครับ
<a href='http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9771751/J9771751.html' target='_blank'>http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J...1/J9771751.html</a>
ภาพประจำตัวสมาชิก
jamjuree
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ปันรัก ฝากบุญ