ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แซลมอนรมควันกับไข่คน(D)

คลังอาหารแบบบาร์บีคิวสไตล์ และอาหารประเภทที่ต้องอบ นึ่ง ทอด เช่น สเต๊ก ไก่ย่าง หมูสะเต๊ะ ไก่อบ ปลาทอด ทอดมัน ไข่ตุ๋น ปลาเผา เป็นต้น

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:12 pm

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:#FF0059'>แซลมอนรมควันกับไข่คน โดย... katai_123</span></span>

ดูหน้าตาก่อนนะคะ จานนี้ไปกินที่บ้านฝรั่งมาค่ะตอนปีใหม่ (ง่ายมากถึงมากเลยจ้ะ)

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:17 pm

ตอนนี้เราจะมาทํากินเองที่บ้านเป็นอาหารคํ่า ย่อยง่าย และไม่อ้วน

เครื่องปรุง

◊ ปลาแซมอลรมควัน
◊ เนย
◊ ไข่ไก่
◊ แตงกวา
◊ เกลือ
◊ พริกไทย
◊ หอมหัวใหญ่
◊ ผักชีลาว
◊ ไข่ปลา ถ้าชอบ
◊ ขนมปังปิ้ง

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:18 pm

เริ่มกันเลย ตั้งหม้อใส่เนย ๑ ช้อนชา

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:20 pm

ใส่ไข่ไก่ รีบคน ระวังอย่าให้ไหม้นะคะ เติมเกลือ พริกไทย ก็เป็นอันจบ

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:23 pm

ก็จะได้มาซึ่งจานนี้ค่ะ ฝรั่งเขาจะกินพอเรียกนํ้าย่อย แต่เราคนไทยกะเอาให้อิ่มแทนข้าวค่ะ

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ม.ค. 26, 2008 7:27 pm

นี่ค่ะ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกเมนูรับแขกง่ายๆ สําหรับเสริฟแขกก็ทําเหมือนจานแรกค่ะ สวยๆ น้อยๆ แต่จานนี้ทํากินเองเป็นอาหารคํ่่า กลัวไม่อิ่ม ก็เลยออกมาอย่างที่เห็นค่ะ จบข่าว

รูปภาพ
katai_123

ย้อนกลับไปยัง อบ นึ่ง ทอด ย่าง เผา