ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

บราวนี่สุขภาพทำด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที

คลังข้อมูลอาหารว่าง และขนมหวาน ของไทย และของต่างชาติ ขนมอร่อยๆ หวานชื่นใจ ขนมปัง เค้ก กินเล่นๆ แต่อิ่มจริง อ้วนจัง

บราวนี่สุขภาพทำด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที

โพสต์โดย primnac » เสาร์ เม.ย. 29, 2017 12:02 pm

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน
เรามีวิธีทำ “บราวนี่สุขภาพทำด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที” มาฝากค่ะ
เหมาะสำหรับคนรักสุขภาพที่ชอบทานขนม แต่ไม่อยากอ้วน
และคนที่ต้องการเริ่มต้นหัดทำขนมทานเอง
เพราะเมนูนี้เป็นขนมที่ทำทานเองได้ง่ายๆ และใช้เวลาทำไม่เกิน 2 นาทีเองค่ะ

ส่วนผสม
1.ข้าวโอ๊ตปั่น
2.ผงโกโก้
3.หญ้าหวานผง
4.น้ำมันคาโนล่า
5.น้ำเปล่า

วิธีทำ
1.เทข้าวโอ๊ตปั่น, ผงโกโก้, หญ้าหวานผง, น้ำมันคาโนล่า และน้ำเปล่าลงในชามผสมที่สามารถนำเข้าไมโครเวฟได้
2.คนส่วนผสมทั้งหมดให้เข้ากัน
3.นำส่วนผสมเข้าไมโครเวฟ ใช้ไฟ 800 วัตต์ เป็นเวลา 1 นาที

แค่นี้ก็ได้กินบราวนี่สุขภาพที่อร่อย และดีต่อสุขภาพ สามารถทานได้บ่อยๆ โดยไม่ต้องกลัวอ้วนค่ะ

ปล.สามารถชมวีดีโอแนะนำวิธีทำ "บราวนี่สุขภาพด้วยไมโครเวฟ ภายใน 2 นาที" ในช่อง Youtube ของ "ครัวลองทำดู" ได้ตามลิงก์ด้านล่างนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

#บราวนี่ #บราวนี่สุขภาพ #บราวนี่ไมโครเวฟ #บราวนี่ทำง่ายๆ
#Brownie #HealthyBrownie #EasyBrownie
#ขนม #ขนมหวาน #ขนมอร่อย #ขนมทำง่ายๆ #ขนมสุขภาพ
#อาหารสุขภาพ #อาหารทำง่ายๆ #เมนูสุขภาพ #เมนูทำง่ายๆ
#ครัวลองทำดู #TryCookingKitchen
primnac
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ขนม ของว่าง ของหวาน