ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แกงเผ็ดสะตอ ๒ สูตร(D)

คลังอาหารประเภทน้ำ เช่น แกงเผ็ด แกงเขียวหวาน แกงส้ม ต้มยำ ต้มโคล้ง ซุป แกงจืด แกงเลียง เป็นต้น ทั้งของไทยและของนานาชาติ

โพสต์โดย บุญปลื้ม » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2007 2:31 am

ใส่หัวกะทิ เติมเครื่องปรุงตามชอบค่ะ

รูปภาพ
บุญปลื้ม
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย บุญปลื้ม » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2007 2:34 am

ได้ที่แล้วค่ะ

รูปภาพ
บุญปลื้ม

โพสต์โดย บุญปลื้ม » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2007 2:36 am

แกงร้อนๆ ตักใส่ถ้วยทานเลยค่ะ จะทานกับขนมจีนก็ได้ แต่วันนี้ไม่มีค่ะ เลยทานกับข้าวสวยร้อนๆ อร่อยค่ะ

รูปภาพ
บุญปลื้ม

โพสต์โดย หนุ่มน้อยขันเงิน » อังคาร ก.ย. 04, 2007 9:20 pm

ชอบอาหารใต้มากค่ะ รสชาติจัดจ้านดี กลิ่นแรงไปนิดแต่ก็อร่อย แต่ก็กินไม่กี่อย่างหรอกค่ะ ที่ชอบๆก็มีแกงไตปลา น้ำยาปักษ์ใต้ และสะตอนี่แหละคะ ส่วนแกงเหลือง น้ำบูดู ก็ไม่ชอบ คงเป็นเพราะยังไม่ได้กินแบบจริงจังมั้งคะ แค่ชิมๆก็ไม่ชอบแล้ว ที่บ้านมีกุ้ง มีสะตอ มีหน่อไม้ ครบครันนั่นแหละค่ะ แต่บังเอิญไม่รู้จะกินอะไรดี เปิดคลังเจอเมนูนี้ จดเครื่องปรุงและวิธีทำก็วิ่งหนีเข้าครัวเลย ก็เห็นพี่เมย์ส่งการบ้านน่ากินมากๆ ตาเลยลอกการบ้านพี่เมย์อีกที อร่อยค่ะ

รูปภาพ
<span style='color:brown'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><b><br>33 ยังแจ๋ว!!</b></span></span><br><span style='color:brown'><b>...................................................................<br></b></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
หนุ่มน้อยขันเงิน
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย หนุ่มน้อยขันเงิน » อังคาร ก.ย. 04, 2007 9:22 pm

ขอบคุณสูตรอร่อยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

รูปภาพ
<span style='color:brown'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><b><br>33 ยังแจ๋ว!!</b></span></span><br><span style='color:brown'><b>...................................................................<br></b></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
หนุ่มน้อยขันเงิน
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ต้มยำ ทำแกง