พอดีไปเดินเล่นสวนในร่มมา ข้างในเค้ามีไอศกรีมและพวกของขบเคี้ยวขายด้วย แต่ราคาแพงมากๆเลย ไอศกรีมถ้วยเล็กๆ ราคา ๗ เหรียญขึ้นไป ไอ้ถั่วตัดฝรั่งนี่ ถุงเล็กนิดเดียว ราคาไม่ต่ำกว่า ๕ เหรียญ พ่อบ้านเกิดอยากทาน ส่วนลูกเกิดจะทานไอศกรีมมะม่วง เราต้องรีบสะกิดให้ออกมาแล้วบอกจะทำให้เอง รอมะม่วงสุกก่อนแล้วอาจจะทำไอศกรีมมะม่วง วันนี้ทำ Peanut Brittle ก่อน
